ลง Banner ขนาด 728x90 โฆษณาตำแหน่งนี้ เด่น เห็นชัดทุกหน้า พิเศษ!!! เพียง 1,000฿/เดือน
ลง Text Link โฆษณาตำแหน่งนี้ เด่น เห็นชัดทุกหน้า พิเศษ!!! เพียง 500฿/เดือน

ผลคะแนนไม่เป็นทางการกทม.ปชป.23 ที่นั่ง /พท.10-พร้อมผลโหวตโน!

  เมื่อ: Monday, July 4th, 2011, หมวด ข่าวรายวัน     4 ความคิดเห็น »
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars (No Ratings Yet)
Loading ... Loading ...

เกาะิติดสถานการณ์เลือกตั้ง54-ผลคะแนนไม่เป็นทางการกทม.ปชป.23 ที่นั่ง-พท.10-พร้อมผลโหวตโน

ผลการนับคะแนนอย่างไม่เป็นทาง การ การเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทน 22.26 น ในพื้นที่เขตกทม.รวม ปชป. ได้สส. 23 คน ,เพื่อไทย 10 คน เขตที่ออกมาใช้เสียงมากที่สุดคือวัฒนา ในขณะที่ดุสิตใช้สิทธิน้อยสุด ภาพรวมปลัดกทม.เผยใช้สิทธิทั้งหมด 71.62%  สูงกว่าปี 50 เล็กน้อย

เมื่อเวลา 22.35 น.นายเจริญรัตนู ชูติกาญจน์ ปลัดกทม. กล่าวว่า ในการเลือกตั้งครั้งนี้ สรุปมีผู้มาใช้สิทธิ 3,019,407 คน จาก ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 4,260,951 คน คิดเป็น 71.62%  ซึ่งสูงกว่าการเลือกตั้งปี พ.ศ. 2550 ที่มีผู้มาใช้สิทธิ 69.37 % แบบบัญชีรายชื่อ บัตรดี 2,826,083 คิดเป็น 93.61% บัตรเสีย 58,962 คิดเป็น 1.95% และโนโหวต 13,3945 คิดเป็น 4.44% แบบแบ่งเขต มีบัตรดี 2,676,628 คิดเป็น 88.66% บัตรเสีย 161,808 คิดเป็น 5.36%  และโนโหวต 180,547 คิดเป็น 5.98 %

สรุปผลการเลือกตั้งในพื้นที่กทม. ปชป. ได้สส. 23 คน ,เพื่อไทย 10 คน ทั้งนี้ผลคะแนนดังกล่าว ยังไม่รวมผลการนับคะแนนจากการลงคะแนนเสียงเลือกตั้งล่วงหน้า โดยเขตที่มีผู้มาเลือกตั้งมากที่สุดคือเขตวัฒนา จำนวน 77.21% และเขตดุสิตน้อยที่สุด คิดเป็น 63.73% โดยในคราวนี้มีส.ส.หน้าใหม่คือ ลีลาวดี วัชโรบล ,จิรายุ ห่วงทรัพย์ และเขตหนองแขม เสียที่นั่งให้ปชป.โดยที่ผ่านมา ถือเป็นพื้นที่ของตระกูล “อยู่บำรุง” มาอย่างต่อเนื่อง ก่อนจะเจอ “สามารถ ม่วงศิริ” เข้ามาล้มแชมป์ และน่าเสียดายที่คนรุ่นใหม่อย่าง “แทนคุณ จิตต์อิสระ” และ “ก้องศักดิ์ ยอดมณี” ผู้สมัครรุ่นใหม่ไฟแรงต้องพลาดไปอย่างน่าเสียดาย ในขณะที่ “หมวดเจี๊ยบ” – สุณิสา เลิศภควัต ไปไม่ถึงดวงดาว

  • เขตที่ 1 เขตพระนคร ป้อมปราม สัมพันธวงศ์

- แบบแบ่งเขต :
1. เจิมมาศ  จึงเลิศศิริ ปชป. 40,328 คะแนน
2. รุ่งโรจน์ เภกะนันทน์ พท. 20,230 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 8,372  คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1.ปชป. 34,6018 คะแนน
2.พท. 18,796 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 6,027 คะแนน

  • เขตที่ 2 ปทุมวัน บางรัก สาทร

- แบบแบ่งเขต :
1. อรอนงค์ กาญจนชูศักดิ์ ปชป.52,178คะแนน
2. ณัฏพล เทวกุล 26,956คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 9,454  คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. ปชป.44,460คะแนน
2. พท. 23,383คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ7,025 คะแนน

  • เขต 3 บางคอแหลม ยานนาวา

- แบบแบ่งเขต :
1.มล.อภิมงคล โสณกุล ปชป. 47,982 คะแนน
2. พงษ์พิสุทธิ์  จินตโสภณ พท. 29,976คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 6,918  คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. ปชป. 41,429คะแนน
2.พท.25,288 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ5,178 คะแนน

  • เขต 4 คลองเตย วัฒนา

- แบบแบ่งเขต :
1.อนุชา บูรพชัยศรี ปชป. 44,621 คะแนน
2. วรพงษ์ ตันติเวชยานนท์ 29,749 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 6,486  คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. ปชป. 37,749คะแนน
2. พท. 26,360คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ4,245 คะแนน

  • เขต 5 ดุสิต ราชเทวี

- แบบแบ่งเขต :
1. ลีลาวดี วัชโรบล พท. 38,206คะแนน
2. จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดี    ปชป.  37,528 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 5,939  คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1.พท. 33,729 คะแนน
2. ปชป. 30,661คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 4,050 คะแนน

  • เขต 6 ดินแดง พญาไท

- แบบแบ่งเขต :
1. ธนา  ชีรวินิจ ปชป. 51,501คะแนน
2.กวี ณ ลำปาง พท. 45,792 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 7,988  คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. ปชป. 43,677คะแนน
2. พท.  39,969คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 5,384คะแนน

  • เขต 7 ห้วยขวาง วังทองหลาง (เฉพาะแขวงวังทองหลางและแขวงพลับพลา)

- แบบแบ่งเขต :
1.พุทธิพงษ์ ปุณณกันต์ ปชป. 38,470 คะแนน
2. อนุตตมา  อมรวิวัฒน์ พท. 32,692 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต  4,418  คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1.ปชป. 33,201  คะแนน
2. พท. 28,975 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 2,901 คะแนน

  • เขต 8 ลาดพร้าว วังทองหลาง (ยกเว้นแขวงวังทองหลาง และแขวงพลับพลา)

- แบบแบ่งเขต :
1.สรรเสริญ สมะลาภา ปชป. 43,293 คะแนน
2. สิงห์ทอง บัวชุม พท. 38,187คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 5,238  คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. ปชป. 36,247 คะแนน
2. พท. 32,949 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 3,372 คะแนน

  • เขต 9 จตุจักร

- แบบแบ่งเขต :
1. อรรถวิชช์ สุวรรณภักดี ปชป. 42,352คะแนน
2. วิลาวัลย์     ธรรมชาติ พท. 37,602คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 5,178  คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. ปชป. 35,526คะแนน
2. พท.32,227คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 3,553 คะแนน

  • เขต 10 บางซื่อ

- แบบแบ่งเขต :
1. ชื่นชอบ     คงอุดม ปชป. 32,306คะแนน
2. เฉลิมชัย     จีนะวิจารณะ  พท. 30,596คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 4,337  คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1.พท. 28,446 คะแนน
2. ปชป.25,554 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 3,063 คะแนน

  • เขต 11 หลักสี่ ดอนเมือง

- แบบแบ่งเขต :
1.สุรชาติ เทียนทอง พท. 27,843 คะแนน
2. สกลธี ภัททิยกุล ปชป. 25,197คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 3,405  คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. พท. 29,623คะแนน
2.ปชป.26,740 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 2,747 คะแนน

  • เขต 12 ดอนเมือง (ยกเว้นแขวงสนามบิน)

- แบบแบ่งเขต :
1. การุณ โหสกุล พท. 37,858 คะแนน
2. แทนคุณ จิตต์อิสระ    ปชป. 30,185คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต  3,031 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. พท. 33,604คะแนน
2. ปชป. 23,643คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 2,391คะแนน

  • เขต 13 สายไหม

- แบบแบ่งเขต :
1. อนุดิษฐ์ นาครทรรพ พท. 51,765คะแนน
2. ก้องศักดิ์ ยอดมณี ปชป. 33,805คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 4,220  คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. พท. 45,006คะแนน
2. ปชป. 28,184คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ2,650 คะแนน

  • เขต 14 บางเขน

- แบบแบ่งเขต :
1.อนุสรณ์     ปั้นทอง พท. 49,829 คะแนน
2. วิทเยนทร์ มุตตามระ ปชป. 41,735คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 5,361  คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. พท. 43,226 คะแนน
2. ปชป. 36,192คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ3,147 คะแนน

  • เขต 15 บางกะปิ

- แบบแบ่งเขต :
1. ณัฎฐ์ บรรทัดฐาน ปชป. 37,260คะแนน
2. ภักดีหาญส์  หิมะทองคำ พท. 32,737คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต  4,846 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. ปชป. 32,331คะแนน
2.พท. 28,080 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ3,049 คะแนน

  • เขต 16 บึงกุ่ม คันนายาว (เฉพาะแขวงรามอินทรา)

- แบบแบ่งเขต :
1. พลภูมิ วิภัติภูมิประเทศ พท. 48,690คะแนน
2.พนิช  วิกิตเศรษฐ์ ปชป. 47,425คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 6,133 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1.พท.39,772 คะแนน
2. ปชป. 38,555คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ4,051 คะแนน

  • เขต 17 มีนบุรี คันนายาว (ยกเว้นแขวงรามอินทรา)

- แบบแบ่งเขต :
1. วิชาญ มีนชัยนันท์ พท. 42,450คะแนน
2. ชาญวิทย์ วิภูศิริ ปชป. 39,634คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต3,891 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. พท. 35,991คะแนน
2. ปชป. 35,609คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ2,362คะแนน

  • เขต 18 คลองสามวา

- แบบแบ่งเขต :
1. จิรายุ ห่วงทรัพย์ พท. 39,058คะแนน
2. สมัย เจริญช่าง ปชป. 37,910คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 3,364  คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. พท.33,688คะแนน
2.ปชป. 31,677 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ2,043 คะแนน

  • เขต 19 หนองจอก

- แบบแบ่งเขต :
1. ไพโรจน์ อิสระเสรีพงษ์ พท. 36,262คะแนน
2. วสันต์ มีวงษ์ ปชป. 32,450คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 2,991 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1.พท.30,273 คะแนน
2. ปชป. 28,020 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 1,701 คะแนน

  • เขต 20 ลาดกระบัง

- แบบแบ่งเขต :
1. ธีรรัตน์ สำเร็จวาณิชย์ พท. 44,539คะแนน
2. สลวยเลิศ กิมสูนจันทร์ ปชป. 25,964คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 3,837  คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. พท. 38,974คะแนน
2. ปชป. 22,836คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 2,203คะแนน

  • เขต 21 สะพานสูง ประเวศ

- แบบแบ่งเขต :
1. นาถยา เบ็ญจศิริวรรณ ปชป. 42,754คะแนน
2. เอกพจน์ วงศ์อารยะ พท. 33,317คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 3,860 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. ปชป. 31,655 คะแนน
2. พท. 25,027 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 2,567คะแนน

  • เขต 22 สวนหลวง ประเวศ (เฉพาะยกเว้นหนองบอน และแขวงดอกไม้)

- แบบแบ่งเขต :
1.สามารถ มะลูลีม ปชป. 50,467 คะแนน
2. ภัทรศักดิ์ โอสถานุเคราะห์ พท.39,437คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 6,519 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. ปชป.48,029คะแนน
2. พท. 38,607คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 4,122 คะแนน

  • เขต 23 พระโขนง บางนา

- แบบแบ่งเขต :
1. สุทธิ ปัญญาสกุลวงศ์ ปชป. 47,993คะแนน
2. วัฒนา เซ่งไพเราะ พท. 39,668คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 6,896 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. ปชป. 41,398คะแนน
2.พท. 34,302  คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 4,387 คะแนน

  • เขต 24 ธนบุรี (ยกเว้นแขวงดาวคะนอง) และเขตคลองสาน

- แบบแบ่งเขต :
1. สุรันต์ จันทร์พิทักษ์    ปชป. 44,698คะแนน
2. เอนก หุตังคบดี พท. 35,789คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 8,274 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. ปชป. 38,883คะแนน
2. พท. 29,267คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 5,827 คะแนน

  • เขต 25 จอมทอง และธนบุรี (เฉพาะแขวงดาวคะนอง)

- แบบแบ่งเขต :
1. นันทพร     วีระกุลสุนทร ปชป. 44,140 คะแนน
2. สุวัฒน์ ม่วงศิริ พท. 38,399คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 5,906 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1.ปชป. 36,092คะแนน
2.พท.33,663 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 4,015 คะแนน

  • เขต 26 ราชบูรณะ และทุ่งครุ

- แบบแบ่งเขต :
1. ณัฎฐพล ทีปสุวรรณ    ปชป. 46,910คะแนน
2. นพสรัญ วรรณศิริกุล พท. 45,092คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 6,302 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1.ปชป.40,625คะแนน
2. พท. 38,975คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ3,923 คะแนน

  • เขต 27 บางขุนเทียน

- แบบแบ่งเขต :
1. สากล ม่วงศิริ ปชป. 38,137คะแนน
2. พิพัฒน์ชัย ไพบูลย์ พท. 33,475คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 4,235 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. พท. 32,265คะแนน
2. ปชป. 29,821คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 2,802 คะแนน

  • เขต 28 บางบอน และหนองแขม (เฉพาะแขวงหนองแขม)

- แบบแบ่งเขต :
1. สามารถ     ม่วงศิริ ปชป. 41,601คะแนน
2. วัน อยู่บำรุง พท. 40,465คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 4,981 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1.พท. 37,311 คะแนน
2.ปชป. 32,738คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ3,084 คะแนน

  • เขต 29 ทวีวัฒนา หนองแขม (ยกเว้นแขวงหนองแขม)

- แบบแบ่งเขต :
1. เอกนัฎ พร้อมพันธุ์ ปชป. 37,932คะแนน
2. แสวง ฤกษ์จรัล พท.     34,457คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 5,031 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. ปชป. 32,027คะแนน
2. พท. 30,407คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 3,201 คะแนน

  • เขต 30 บางแค

- แบบแบ่งเขต :
1.อรอนงค์ คล้ายนก ปชป. 47,886 คะแนน
2. สุณิสา เลิศภควัต พท. 43,086คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 5,937 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1.ปชป. 38,850 คะแนน
2. ปชป. 38,850 คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 4,007 คะแนน

  • เขต 31 ภาษีเจริญและบางกอกใหญ่

- แบบแบ่งเขต :
1.วิลาศ จันทรพิทักษ์ ปชป. 49,650 คะแนน
2. มานะ คงวุฒิปัญญา    พท. 46,349คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 7,259 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1.ปชป. 41,085 คะแนน
2. พท. 39,460คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 5,101คะแนน

  • เขต 32 ตลิ่งชันและบางกอกน้อย (เฉพาะแขวงบ้านช่างหล่อและแขวนบางขุนศรี)

- แบบแบ่งเขต :
1. ชนินทร์ รุ่งแสง ปชป. 43,470คะแนน
2. ปิติพงศ์  เต็มเจริญ พท. 40,942คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต7,143 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. พท.35,994คะแนน
2. ปชป.35,571คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ 4,885 คะแนน

  • เขต 33 บางพลัด และบางกอกน้อย (ยกเว้นแแขวงบ้านช่างหล่อและแขวนบางขุนศรี)

- แบบแบ่งเขต :
1.รัชดา ธนาดิเรก ปชป. 35,906 คะแนน
2. พงศ์พันธ์ ยอดเมืองเจริญ พท. 31,867คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบแบ่งเขต 6,583 คะแนน

- แบบบัญชีรายชื่อ :
1. ปชป. 29,867คะแนน
2. พท. 28,460คะแนน
***หมายเหตุ – โหวตโนแบบบัญชีรายชื่อ4,584คะแนน

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์

แท็ก คำค้นหา

  เมื่อ: Monday, July 4th, 2011, หมวด ข่าวรายวัน     4 ความคิดเห็น »

เรื่องใหม่ล่าสุด

เรื่องฮิต ติดอันดับ

  • N/A